Trang chủ > Câu hỏi
Câu hỏi
Về mức tiền phạt với các lỗi vi phạm giao thông sau đây?
Sáng nay mình mới bị bắt ... đã đủ 18 tuổi vừa thi bằng lái nhưng khổ nỗi chiều nay mới có bằng...
Lỗi vi phạm :
lưu thông không chấp hành hiệu lệnh đèn kí hiệu giao thông
không xuất trình giấy phép lái xe, Đăng kí xe
bảo hiểm dân sự
giam 10 ngày

ai có thể giúp mình ước lượng khoảng tiền để lấy ra là bao nhiêu ko... cám ơn
Pháp luật 23/11/2012 Đăng bởi Thành Nguyễn
Câu trả lời
1 trong số 3
1/ Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông

2/ Ko biết là bạn ko có hay ko mang giấy tờ theo (không xuất trình giấy phép lái xe, Đăng kí xe, bảo hiểm dân sự). Nhưng khi bạn bị bắt mà ko trình giấy tờ ra được thì bạn sẽ bị ghi trong biên bản là "Ko Có"

Nếu trong thời hạn theo hẹn của CSGT mà bạn xuất trình được các giấy tờ Giấy phép lái xe, Đăng kí xe thì biên bản này sẽ được hủy và lập biên bản khác với lỗi không mang theo giấy tờ, ra quyết định xử phạt với lỗi này và trả lại xe cho bạn.

~> Phạt tiền từ 60.000 đồng đến 80.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy không mang theo Giấy đăng ký xe;
b) Người điều khiển xe mô tô không mang theo Giấy phép lái xe.
~> Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 120.000 đồng đối với người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy, các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy không có hoặc không mang theo Giấy chứng nhận bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới còn hiệu lực.
23/11/2012 Đăng bởi Hades Hadesviet
2 trong số 3
Theo nghị định 34/2010/NĐ-CP quy định xử phạt hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ:
Điều 9. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy tắc giao thông đường bộ.

3. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông;
.......

Điều 24. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về điều kiện của người điều khiển xe cơ giới
1. Phạt cảnh cáo người từ đủ 14 tuổi đến dưới 16 tuổi điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện) và các loại xe tương tự mô tô hoặc điều khiển xe ô tô, máy kéo và các loại xe tương tự ô tô.

2. Phạt tiền từ 60.000 đồng đến 80.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
.....
b) Người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy không mang theo Giấy đăng ký xe;
c) Người điều khiển xe mô tô không mang theo Giấy phép lái xe.

3. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 120.000 đồng đối với người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy, các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy không có hoặc không mang theo Giấy chứng nhận bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới còn hiệu lực.

4. Phạt tiền từ 120.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Người điều khiển xe mô tô không có Giấy phép lái xe hoặc sử dụng Giấy phép lái xe không do cơ quan có thẩm quyền cấp, Giấy phép lái xe bị tẩy xóa,
23/11/2012 Đăng bởi Truong Cao Xuan
3 trong số 3
Không có giấy phép lái xe...phạt 150000đ
không có đèn tín hiệu 300000đ
23/11/2012 Đăng bởi Quý Hắc Văn
Bạn cũng có thể quan tâm
Các mức xử phạt khi vi phạm luật giao thông?
Những lỗi mà người tham gia giao thông hay bị dính phạt nhất
luật giao thông
công an giao thông có được phép đuổi người vi phạm giao thông không
Phạt hợp đồng định khoản như thế nào ?
Đăng nhập
Xem Giải Đáp ở: Di động | Cổ điển
©2014 Google - Chính sách bảo mật - Trợ giúp