Trang chủ > Câu hỏi
Câu hỏi
Tiêu chuẩn căn lề trong soạn thảo văn bản
Tôi không biết từ năm 1998 hiện nay Văn phòng Chính Phủ có quy định về căn lề mới trong soạn thảo văn bản không? Nếu có, thì quy định như thể nào? Năm nào?
Pháp luật 16/04/2011 Đăng bởi Roán Wéi Song
Câu trả lời
1 trong số 9
Luật ban hành văn bản quy phạm pháp luật được Quốc hội khóa 12 thông qua ngày 03/6/2008 có hiệu ngày 01/01/2009 và thông tư 55/2005/TTLB-BNV - VPCP hướng dẫn về thể thức kỹ thuật trình bày văn quy định về căn lề; lề trái từ 0,3- 0,35; lề phải 0,15- 0,2; lề trên và lề dưới 0,2-0,25 cm ( khổ giấy A4)
16/04/2011 Đăng bởi THANH HỒNG
2 trong số 9
lề trái: 3 - 3,5 cm
lề phải: 2 - 2,5 cm
lề trên và dưới: 2,5 cm.
16/04/2011 Đăng bởi vipket
3 trong số 9
Ngày 19/01/2011, Bộ Nội vụ đã ban hành Thông tư số 01/2011/TT-BNV hướng dẫn về thể thức và kỹ thuật trình bày văn bản. Bạn down về tham khảo nhé!
16/04/2011 Đăng bởi Chưa đặt tên
4 trong số 9
Để mình nói luôn, lề trên, dưới, phải là từ 2 đến 2,5, lề trái là từ 3 đến 3,5. Theo kinh nghiệm làm văn bản lâu năm của mình để văn bản đẹp nhất là trái 3, còn lại 2 hết, nhìn nó cân đối và đẹp.
18/04/2011 Đăng bởi NgốcBC
5 trong số 9
Theo quy định trong soạn thảo văn bản của Văn phòng Chính phủ thì lề trái là 3.5 cm, phải là 1.5 cm, trên 2.5 cm dưới 2.0 cm
19/04/2011 Đăng bởi hoapct72
6 trong số 9
Tôi không biết từ năm 1998 hiện nay Văn phòng Chính Phủ có quy định về căn lề mới trong soạn thảo văn bản không? Nếu có, thì quy định như thể nào? Năm nào?
08/07/2012 Đăng bởi Chưa đặt tên
7 trong số 9
bo tay ak
25/11/2012 Đăng bởi Chưa đặt tên
8 trong số 9
http://soytenghean.gov.vn/van-ban-quy-pham-phap-luat/438-thong-t-s-012011tt-bnv-v-hng-dn-th-thc-va-k-thut-trinh-bay-vn-bn-hanh-chinh.html
xem cái này nek
03/01/2013 Đăng bởi Chưa đặt tên
9 trong số 9
Dạ vâng! em chào anh! ! Lời đầu tiên chúc anh cùng gia đình mình mạnh khỏe! ! với câu hỏi của anh em xin phép được trả lời như sau anh nhé! !
Từ năm 1998 tới nay thì Văn phòng Chính phủ ban hành 2 thông tư
1 -  Thông tư liên tịch số 55/2005/TTLT-VPCP-BNV NGÀY 06-05-2005
2 -   Thông tư số 01/2011/BNV NGÀY 19-01-2011

Như vậy thì hiện tại mình sẽ thực hiện theo thông tư số 01
Về định lề văn bản thì theo Điều 5, Khoản 3 của thông tư này:



Lề trên: cách mép trên từ 20 - 25 mm;

Lề dưới: cách mép dưới từ 20 - 25 mm;

Lề trái: cách mép trái từ 30 - 35 mm;

Lề phải: cách mép phải từ 15 - 20 mm.
09/01/2013 Đăng bởi Chưa đặt tên
Bạn cũng có thể quan tâm
Vì sao phải thực hiện trình bày văn bản theo qui định?
soạn thảo văn bản: gõ dấu ngoặc kép ra chữ ô
Muốn đánh tiếng việt khi soạn thảo văn bản thì làm thế nào?
Cách soạn thảo văn bản có dấu bằng máy tính.chỉ mình chi tiết với nha.
thông tin nào nên tổ chức dưới dạng bảng (trong soạn thảo văn bản)?
Đăng nhập
Xem Giải Đáp ở: Di động | Cổ điển
©2014 Google - Chính sách bảo mật - Trợ giúp